เว็บบอร์ดไทยเคมีสิ่งทอ (TTCEXPERT.COM)
Would you like to react to this message? Create an account in a few clicks or log in to continue.

คำแนะนำของคุณนก มยุรี 26-05-53

Go down

คำแนะนำของคุณนก มยุรี 26-05-53 Empty คำแนะนำของคุณนก มยุรี 26-05-53

ตั้งหัวข้อ  Admin Thu May 27, 2010 10:09 am

สวัสดีค่ะ‏
จาก: Nok Mayuree
ส่งเมื่อ: 26 พฤษภาคม 2553 21:59:08
ถึง: drapichart2006@hotmail.com

สวัสดีค่ะ

พอดีวันนี้ ได้มีโอกาสเข้ามาเยี่ยมชมเว็บของคณะอาจารย์
ได้ความรู้มากค่ะ (แต่ยังไม่สามารถอ่านรายละเอียดได้ทั้งหมด เนื่องจากไม่มีเวลาพอ)

อยากจะแสดงความชื่นชมค่ะ และถ้ามีสิ่งใดที่จะสามารถช่วยเหลือได้ บอกได้นะคะ
ถ้าทำให้ได้ จะรีบเลยค่ะ

ปัจจุบัน ก็ประกอบอาชีพที่เกี่ยวข้องกับสิ่งทอ แต่ก็จะพบว่า คนที่อยู่ในอาชีพนี้ ส่วนใหญ่
จะได้ความรู้จากประะสบการณ์ตรง มากกว่า การศึกษาหาความรู้ จากที่อื่นๆ หรือไม่ก็อาศัย
การลักจำเอา ถูกบ้าง ผิดบ้าง ตามภาษาที่เข้าใจเอาเองว่าใช้ได้ ส่วนมี่ศึกษาเล่าเรียนมา
ก็นำมาใช้ได้น้อย เพราะติดปัญหาในหลายๆ เรื่อง แล้วแต่บุคคล ซึ่งทำให้รู้สึกว่า เป็นเหตุผลหลักที่ทำให้
อุตสาหกรรมสิ่งทอไทยไม่ได้ก้าวหน้าเท่าที่ควรจะเป็น ซึ่งเป็นเรื่องที่น่าเสียดายเหลือเกินค่ะ
เพราะคนที่รู้จริงและปฏิบัติมา ไม่สามารถอธิบายหรือบอกเล่าความรู้ของตนให้คนอื่นๆ ได้ ส่วนคนที่ได้ศึกษา
เล่าเรียน ที่น่าจะได้มีโอกาสรู้ลึก และจริง และสามารถบอกกล่าวเล่าเรื่อง เพื่อสืบทอดเป็นความรู้ต่อไปในอนาคต
ก็หาได้น้อยนัก

เพราะฉะนั้น เว็บนี้ จะเป็นเสมือนแหล่งเพาะบ่มความรู้ด้านนี้ ได้เลยนะคะ อย่าท้อนะคะ ทำต่อไปเรื่อยๆ นะคะ

นกมีเว็ยไซต์ที่ทำเกี่ยวกับงานสกรีนค่ะ เปิดมาจะ 4 ปีแล้วค่ะ ตอนนี้กำลังปรับปรุงอยู่ และกำลังหาข้อมูลมาเพิ่ม
เพื่อเป็นความรู้เพิ่มให้คนที่แวะเข้ามาด้วย ถ้า ดร. อภิชาติไม่ว่าอะไร ก็อยากจะขอเพิ่มเนื้อหาที่เป็นความรู้บางส่วน
เข้าไปในเว็บไซต์ด้วย และจะทำ Link Web ให้ด้วยค่ะ จะอนุญาติหรือไม่คะ

ส่วนเว็บไซต์ เมื่อแก้ไขเรียบร้อยแล้ว จะส่งชื่อให้ ดร. อภิชาติ นะคะ

ขอแสดงความยินดีย้อนหลัง ให้กับรางวัลที่ได้รับนะคะ

ขอบคุณค่ะ

มยุรี

ส่วนใดพิมพ์ผิด หรือใช้ข้อความที่ไม่เหมาะสม ต้องขออภัยมาณ.ที่นี้ด้วยค่ะ
Admin
Admin
Admin

ที่อยู่ : คณะวิศวกรรมศาสตร์ ม.เทคโนโลยีราชมงคลธัญบุรี ถนนรังสิต-นครนายก ต.คลองหก อ.ธัญบุรี จ.ปทุมธานี

https://ttcexpert.thai-forum.net

ขึ้นไปข้างบน Go down

ขึ้นไปข้างบน